-->

SHAFIN HASKENEWS NA WHATSAPP

n Buɗe Shafin Cike Tallafin Karatu na Jahar Kano: Kano State Postgraduate Scholarship 2025

n Buɗe Shafin Cike Tallafin Karatu na Jahar Kano: Kano State Postgraduate Scholarship 2025

An Buɗe Shafin Cike Tallafin Karatu na Jahar Kano: Kano State Postgraduate Scholarship 2025

A Gwamnatin Jihar Kano ƙarƙashin jagorancin Mai Girma Gwamna Alhaji Abba Kabir Yusuf tana gayyatar ɗalibai masu basira da kwazo don neman guraben karatun digirin gaba da digiri na biyu (Postgraduate) a shekarar 2024/2025. Wannan shirin tallafin karatu na matakin biyu yana nufin bayar da dama ga matasan Kano don samun ilimi mai zurfi da ci gaba a fagen karatunsu.

An kaddamar da wannan shiri a shekarar 2023, inda aka dauki ɗalibai 550 don yin digiri na biyu a jami’o’i a ƙasashen India da Uganda. A wannan karo, gwamnatin jihar ta sake buɗe ƙofa don ɗalibai masu sha’awar wannan dama mai amfani su nemi tallafi.

 Sharuɗɗan Cancanta  

Don samun wannan tallafin karatu, dole ne mai nema ya:  

1. Kasance cikakken ɗan asalin Jihar Kano.  

2. Ya mallaki digiri na farko mai daraja ta farko (First-Class Honours) ko makamancinsa daga kwaleji ko jami’a mai daraja.  

3. Ya kasance ƙarƙashin shekaru 30 idan digirin da ya yi ya ɗauki shekaru huɗu zuwa biyar, ko ƙarƙashin shekaru 35 idan ya ɗauki sama da haka.  

4. Ya gabatar da takardar shaidar lafiyar jiki daga asibiti.  

5. Ya kasance ya kammala NYSC ko ya gabatar da takardar keɓewa (exemption) ko takardar tsallakewa (exclusion).  

6. Ba ya karɓar wata tallafin karatu ko tallafi na cikakken kuɗi a halin yanzu.  

7. Ya rubuta bayanin kansa mai tsawon kalmomi 500.  

8. Ya amince da ka’idojin shirin tallafin idan an zabe shi.  


Ana bayar da fifiko ga waɗanda ke da nakasa ko kuma waɗanda suke neman karatun da zai cike gibin ayyukan jihar.


 Takardun da Ake Bukata  

1. Takardar haihuwa  

2. Shaidar asali daga Kano  

3. Shaidar firamare  

4. Shaidar WASC/GCE/SSCE/NABTEB/NBAIS  

5. Takardar digiri  

6. Kundin sakamakon karatu (Academic transcript)  

7. Takardar lafiyar jiki  


 Yadda Za a Aiwatar  

1. Je zuwa gidan yanar gizon: [scholarship.kanostate.info](http://scholarship.kanostate.info) don cikewa.  

2. Buga fom ɗin da aka cike tare da haɗa dukkan takardu, sannan ka mika su a adreshin:  

   Conference Hall, Kano State Scholarships Board, No. 23 Abdullahi Bayero Way, Kano.  


Kada ku bari wannan dama ta wuce ku! Ku cika fom ɗin ku tabbatar kun cika dukkan sharuɗɗan kafin ku aika takardunku.

0 Response to "n Buɗe Shafin Cike Tallafin Karatu na Jahar Kano: Kano State Postgraduate Scholarship 2025"

Post a Comment